Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: แจ้งปัญหา ครับ  (Read 3946 times)
fordlaser
Newbie
*

View Profile
« on: December 29, 2009, 07:02:38 PM »

สวัสดีครับพี่ยุทธ   จำผมได้ไม๊  ผมรถ ford laser ติด ac stage plus 300 กะพี่ต้นเดือนธันวานี้ไง  มีเรื่องให้ช่วยแก้ปัญหานี้หน่อยครับ คือ
ตอนที่ผมเอารถออกจากร้านพี่   ช่วงอาทิตย์แรกที่ใช้รถ ทุกเช้าที่มีการเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊ส  มันจะดับทุกครั้ง  หลังจากนั้นสตาร์ทใหม่ใช้ไปแล้วก็จะไม่เปนไร  ผมเลยเอารถไปให้ทางพี่chcek  ช่างของพี่  เค้าก็เอารถไปแก้ไขให้ที่ ศูนย์อะไรไม่ทราบ  หลังจากนั้นก็เอารถกลับมาใช้ก็ไม่เปนแล้ว  แต่มันจะไม่มี option ที่พอเครื่องร้อนแล้วตัดเป็น   แก๊สให้  แต่มันยังมีกรณีที่ พอเร่งเครื่องถึง 1500 รอบแล้วตัดแก๊ส 
พอมันเป็นอย่างนี้มันก็มีปัญหาขึ้นคือ

1. ทุกเช้าพอผมขับออกจากบ้าน  ไม่ถึง 20 เมตรมันก็ตัดเป็นแก๊สแล้ว   ทำให้ไม่ค่อยได้ใช้น้ำมันเลย  ผมเลยต้องไปกดเปลี่ยน manual ให้มันเป็นน้ำมันเอง พอวิ่งไปซักพักถึงค่อยกดให้มันเป็นแก๊สอีก  ทำให้มันค่อนข้างลำบาก ที่ต้องจำเพื่อต้องเปลี่ยนเป็นแก๊ส  ไม่งั้นวิ่งน้ำมันยาวเลย
2. ผมต้องกดเปลี่ยน ไปมาทุกวันบ่อยๆ  ผมกลัวว่ามันจะทำให้ตัว switch ที่กดเปลี่ยนมันเสียเร็วอะครับ

มีวิธีแก้ไขปัญหาให้ผมไม๊   ให้ผมไม่ต้องทำอย่างนี้หนะครับ   
ปล.  ออกตัวก่อนว่า happy กับการติดแก๊สที่ร้านพี่ครับ OK มาก แต่มีกรณีข้างบนเนี้ยอย่างเดียวที่ไม่ค่อยโอ   แต่ก็แนะนำเค้าไปทั่วเลย   ตอนนี้กำลังกล่อมเพื่อนที่ขับ ford escape ให้ไปติดที่ร้านพี่เหมือนกัน เพราะเห็นมันบ่นว่าอยากติดแก๊ส      และอีกอย่างจะไม่ลืมเอาอาวันซ่าไปติดกับพี่นะ  ว่าแต่พี่จะลดให้หน่อยในฐานะลูกค้าเก่า และช่วยโฆษณาให้พี่ด้วยไม๊เนี่ย

จะรอคำตอบอยู่ทุกวันนะครับ

YutCopter
Global Moderator
Hero Member

View Profile
« Reply #1 on: December 31, 2009, 08:38:02 AM »

รถรุ่นนี้แจ้งก่อนติดตั้งแล้วนะครับ เป็นรุ่นพิเศษ แทบจะมีเทคนิคการฉีดน้ำมันเป็น 1 เดียวในโลกที่ Ford มีความคิดพิสดารฉีด 2 ครั้งนะครับ
และเป็นรถรุ่นที่ผมไม่เต็มใจรับติดนัก แต่ถ้าจ้าของรถคุยรู้เรื่องก็ โอเคพอทำให้ใด้

ส่วนฟอร์ด เอสเคป หรือมาสด้า ทริบิว ก็เป็นรถในตำนาน ที่ผมไม่เต็มใจรับติดมา 3 แล้วครับ เนื่องจากคุณภาพอุปกรณ์ และการออกแบบรถที่ใช้ในรถรุ่นดังกล่าว แย่มากทำให้รถที่วิ่งอยู่ประสปปัญหามากมาบและรถที่ติดแก๊สจะมีปัญหาความแย่ของรถมารบกวนการทำงานของแก๊สครับ

อุณหภูมิที่ตั้งไว้ต่ำครับเพิ่อให้เปลี่ยนเป็นแก็สใด้เร็ว
ความเชื่อว่าต้องใช้น้ำมันก่อนเป็นเพียงความเชื่อครับ ความเชื่อของผู้ที่ใช้ความรู้สึกครับ

จักรยานไฟฟ้า   
ที่อยู่: 64/3 ลาดพร้าว41 แยก6-7 (ภาวนา4) จันทรเกษม จตุจักร กรุงเทพ 10900 จันทรเกษม จตุจักร กรุงเทพมหานคร 10900
มือถือ:081 913 6882
www.evthaiclub.com
https://www.facebook.com/EbikeYutcopter/
LINE id yutcopter
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: