Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: สอบถามปัญหาครับ ระบบ Mix เติมแก๊ส เต็มถัง แต่ สถานะของไฟยังแจ้งว่าแก๊สหมด และรถมีอาการเล็กน  (Read 4772 times)
sung1982_19
Newbie
*

View Profile
« on: January 14, 2012, 11:09:17 PM »

สวัสดีครับ ผมชื่อซังครับใช้ VW Golf Variant ปี 97

เพิ่งนำไปติดถังโดนัทแบบ Mix เมื่อเช้านี้ครับ
พอดีพบปัญหาขณะรับรถดังนี้ครับ
รถมีอาการอืดกว่าตอนใช้น้ำมันเล็กน้อย โดยเฉพาะจังหวะที่ขึ้นสะพาน(ขับออกจาก เกษตร-นวมินทร ไป พระราม 2) ซึ่งผมตัดสิินใจนำไปเติมแก๊สเต็มถังครับ
ปัญหาีที่พบคือ กล่องที่เกี่ยวกับสถานะของแก๊สมันยังขึ้นไฟสีแดงอยู่ครับเหมือนกับว่าแก๊สจะหมด ในขณะที่ขับบางครั้งจะมีไฟสีเขียวขึ้นเพิ่มมา 1 ดวง(ไฟสีแดงจะอยู่ซ้ายมือส่วนไฟสีเขียวจะขึ้นมา 1 ดวงถัดไปทางขวาพร้อมกับสีแดง แต่บางครั้งก็จะเหลือไฟสีแดงเีพียงดวงเดียว หลังจากที่เติมแก๊สเต็มถังนะครับ) แต่อาการอืดนั้นจากก่อนเติมแก๊สดีขึ้นครับ
พรุ่งนี้ผมมีแผนจะเดินทางไปตจวกับที่บ้านครับ อยากสอบถามพี่ยุทธว่าต้องนำกลับไปจูนใหม่หรือเปล่าครับ เกี่ยวกับอาการที่กล่าวไปครับ

รบกวนตอบแจ้งกลับด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ซัง
hello_Gclub
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #1 on: April 09, 2012, 03:56:10 PM »

อยากรู้เหมือนกันค่ะ

Gclub_
Newbie
*

« Reply #2 on: May 08, 2012, 02:42:31 PM »

อืมนะ  Grin

Gclub_I
Newbie
*

« Reply #3 on: May 18, 2012, 04:22:02 PM »

hello  Grin

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: