Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: ขอบคุณ YutCopter สำหรับคำปรึกษาดีๆ  (Read 4606 times)
K.Anusorn
Newbie
*

View Profile Email
« on: March 26, 2012, 03:04:08 PM »

ขอแนะนำตัวก่อนครับ ผมชื่อศรครับ ขับ City ปี 2004 เครื่อง Vtec จากที่ผมได้อ่านหลายๆกระทู้ใน web ต่างๆพบว่า Honda เครื่อง Vtec ติดแก็สแล้วมีปัญหาเยอะ (คงขึ้นอยู่กับว่าติดที่ไหนด้วยป่าวนะ) และผมก็เจอมาแล้ว ติดแก็สมาได้ประมาณหกเดือนไม่กี่พันโลหรอก
ก็เจอปัญหาเหมือนกับที่หลายๆคนเจอ เช่น จอดติดไฟแดงเกียร์ D เครื่องสั่นมาก เกียร์ถอยหลังไม่ต้องพูดถึงกระตุกจนนึกว่าพังซะแล้ว ยิ่งตอนแอร์ทำงานเครื่องแทบดับ แล้วก็มาดับจนได้ พอดับสองสามครั้งก็เลยคิดว่าจูนแก็สบางมั้งเดี๋ยวจะหาที่จูนใกล้ๆนี่แหละ เลยมาหาข้อมูลใน net
ว่าปัญหาเหล่านี้มันเป็นเพราะอะไร อ่านจากหลายๆที่ก็จะเห็นเขาตอบกระทู้กันว่าลองไปปรึกษาพี่ Yut ผมก็เลยต้องลองไปตามเขาดู อ่อ! ผมต้องขอโทษก่อนนะครับวันนั้นที่ผมคุยด้วยไม่รู้ว่าใช่พี่ Yut หรือป่าวนะ ผมก็ลืมถาม แต่ผมเข้าไปที่ YutCopter นี่แหละ พี่เขาก็ดูอาการรถผมแล้วก็ให้ปรึกษาผมเยอะนะ แล้วก็ดีมากด้วย สรุปย่อๆ เลยนะครับลองไปเปลี่ยนหัวเทียน เน้นตามสเปก ตามรุ่นของรถเลย แล้วก็เช็คคอยล์หัวเทียน ก่อนจะกลับพี่เขาก็บอกว่าถ้าได้เรื่องอย่างไงก็โทรมาบอกกันบ้างนะ  วันนั้นผมก็เลยเอารถไปเข้าศูนย์ Honda เสร็จออกมาแล้วก็ค่อนข้างปกติดี ตอนนี้อยู่ทดลองดูอาการอยู่ ยังไม่เกิดอะไรขึ้นปกติดี 1000 กว่าโลและ ท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณ YutCopter มากเลยนะครับ ถ้าผมมีรถใหม่จะไปใช้บริการแน่นอนครับ หรือรู้จักใครที่จะติดแก็สก็จะบอกให้ไปใช้บริการเช่นกันครับ
Q_DDD
Newbie
*

« Reply #1 on: April 02, 2012, 05:23:35 PM »

ดีค่ะ  Grin

hello_Gclub
Newbie
*

« Reply #2 on: April 09, 2012, 03:54:45 PM »

อยากได้อยู่รุ่นนี้

Gclub_II
Newbie
*

« Reply #3 on: May 18, 2012, 04:28:02 PM »

hi  Grin

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: