Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: ใครจะติดแก๊สกับ YutCopter อ่านกระทู้ผมก่อนครับ  (Read 4205 times)
Oaky
Newbie
*

View Profile Email
« on: July 29, 2010, 03:36:22 AM »

สวัสดีครับ

ผม โอ นะครับ ก่อนติดแก๊สผมก็ได้หาข้อมูลทางอินเตอร์เนทมากมาย และก็ได้พบว่าคุณยุทธถือเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่น่าสนใจด้วยประสบการณ์และฝีมือที่หลายคนกล่าวถึง แต่ว่าทุกสิ่งมีด้านดีและด้านลบครับ ในเสียมีดี ในดีมีเสีย ก็เคยได้เห็นบ้างที่บางคนไม่ชอบใจคุณยุทธซักเท่าไหร่ จนผมได้ตัดสินใจแล้วล่ะว่าจะตัดคุณยุทธออกจากตัวเลือก

แต่อย่างไรก็ตาม จนแล้วจนรอดผมได้คุยกับเจ้าของร้นติดแก๊สหลายๆร้านก่อนการนำรถเข้าไปติดตั้ง มีอยู่ 2-3 ร้านที่น่าจะมีสิ่งที่ตรงกับที่ผมมุ่งหวังไว้ แต่ก็อาจจะยังมีบางสิ่งบางอย่างที่ไม่อาจตรงกับความต้องการของผมได้ 100%

แต่สุดท้ายแล้ว ผมก็เลยได้รื้อฟื้นตัวเลือกอีก 1 ตัวเลือกขึ้นมาพูดคุย นั่นก็คือ ร้านคุณยุทธ นั่นเอง หลังจากได้พูดคุยแล้ว ทางร้านคุณยุทธได้ตอบโจทย์ที่ผมต้องการได้ถึง 100% หรือพูดง่ายๆเลยว่าถูกใจใช่เลย แต่นั่นก็เป็นเพียงแค่การพูดคุยกันเบื้องต้น ซึ่งไม่รู้ว่าพอติดตั้งอกมาจะได้อย่างที่พูดรึป่าว แต่ผมก็ได้ตัดสินใจนำรถเข้าไปติดตั้งกับคุณยุทธครับ

คราวนี้เรามาดูผลกันว่า ผลที่ได้เป็นไปตามที่พูดรึป่าว ผลที่ได้คือทุกอย่างเรียบร้อยดี ตรงความต้องการผมทุกอย่าง งานติดตั้งเรียบร้อย ส่วนบริการหลบังการขายยังไม่อาจพูดถึงได้เพราะติดตั้งมารถผมยังไม่มีปัญหาใดๆให้เคลม เนื่องจากรถผมเพิ่งติดตั้งไปไม่นาน แต่ก็มีอยู่รอบแรกที่ติดตั้งมาแล้วผมใช้ถังโดนัท ทำให้เกจ์แก๊สมันไม่ตรง ซึ่งอันนี้ได้รับการชี้แจงว่ามันเป็นธรรมชาติของถังโดนัท และผมก็ได้เข้าไปปรับเกจ์ใหม่ หรืออาจจะเรียกว่าเกลี่ยเกจ์ก็ได้ ซึ่งก็ได้ทางคุณหนุ่ม (น่าจะเป็นมือจูนของทางร้าน) คอยดูแลต้อนรับขับสู้เป็นอย่างดีครับ

ผมเลยขอฟันธงนะวันนี้ว่า อู่คุณยุทธนี้คุณภาพดีสมคำร่ำลือ ใช้บริการแล้วไม่ผิดหวังครับ  ผมขอเป็นคนกลางอีกคนหนึ่งซึ่งเป็นลูกค้าตัวจริงเสียงจริงเข้ามายืนยันคุณภาพครับ แต่อย่างไรก็ตาม หากในอนาคตผมมีงานให้อู่นี้แก้ไข แล้วได้รับบริการยังไงจะเข้ามารายงานครับ เพื่อที่ว่าจะช่วยเป็นกระบอกเสียงบอกเรื่องราวความเป็นจริง เพื่อให้เพื่อนๆได้มีข้อมูลที่ครบถ้วนในการตัดสินใจเลือกอู่ในการติดตั้งแก๊ส ถ้าดีก็บอกดี ไม่ดีก็บอกไม่ดีนะครับ

คุณยุทธ ผม โอ ที่นำรถ CAMRY สีขาวป้ายแดงมาติด EUROPEGAS OBD CAN ถังโดนัท 71 ลิตรนะครับ ตอนนี้ใช้มา 1000 กว่าโลแล้วไม่มีปัญหาใดๆ แล้วเดี๋ยวจะเข้าไปเชค 3000 โล พร้อมขอใบรับรองวิศวะพร้อมใบ cer ถังโดนัทไปจดทะเบียนครับ ขอเป็นกำลังใจให้อู่ดีดีครับ  Grin
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: