Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับรถTOYOTA Alphard 3.0 ปี2003ติดแก๊สไฟโชว์  (Read 4282 times)
eedtoby
Newbie
*

View Profile
« on: September 12, 2010, 09:56:22 AM »

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับผมอยู่ต่างจังหวัดติดแก๊สไฟ รูปเครื่อง vsc Trc โชว์ครับปวดหัวมากเลย ติดหัวฉีด VERSUS ครับผมอยากรบกวนคุณYUTCOPTER ช่วยผมหน่อยผมจะขับรถไปให้คุณแก้ไขให้ผมหน่อยรบกวนช่วยผมด้วยนะครับขอขอบพระคุณอย่างสูงนะครับผมไม่ร฿จะทำยังงัยแล้วครับช่วยผมหน่อยนะครับ
dekraberd
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #1 on: September 23, 2010, 02:18:05 PM »

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ ...

ไฟโชว์เฉพาะตอนใช้แก๊สใช่ไม๊ ขอแสดงความดีใจด้วย รถคุณปกติดี ถ้ามันไม่โชว์สิแปลก  Grin Grin

แต่บางท่านอาจจะไม่สบายใจเพราะไอ้เจ้าแสงสว่างลวงโลกนี้มันโชว์ขึ้นมา ก็ไม่เป็นไรแก้ไขให้มันดับซะ จะได้สบายใจ

ไฟดับ = สบายใจ
ไฟติด = ปวดหัว

ผมว่าการแก้ไฟ ก็แค่การโกงสัญญาณไฟไม่ให้แสดงผลเฉยๆนั่นแหละ อย่าไปคิดอะไรมากเลย

จริงๆมันก็คงยังติดอยุ่ แต่ถูกตัดสัญญาณก่อนมาถึงหลอดแสดงผล ผมเข้าใจถูกไหมเนี่ย

คือไม่ได้แก้ที่ปัญหา แต่แก้ที่ปลายเหตุ ปัญหาจริงๆก็คือติดแก๊สมานั่นแหละ ถอดแกีสออกไปก็คงเป็นปกติ จริงไหม

ทางเทคนิคผมไม่ทราบนะ ว่าทำไมมันต้องโชว์ เวลาใช้แก๊ส แต่ผมพอจินตนาการได้

สงสัยว่าเกี่ยวกับการที่เราไปตัดระบบการทำงานของเครื่องยนต์อะไรสักอย่างทิ้งไปเวลาใช้แก๊สหรือเปล่านะมันถึงโชว์  Grin Grin Grin

***ผิดถูกประการใดขออภัยท่านเจ้าของกระทู้และท่านเจ้าของเว็บแห่งนี้ด้วยนะครับ ไฟผมก็ติดเหมือนกันเวลาใช้แก๊ส แต่ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรนะ เพราะเข้าใจว่ามันคงเป็นเช่นนั้นแหละ  Grin Grin Grin
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: